เงื่อนไขและข้อกำหนด

1. รายชื่อแหล่งทุน ตัวแทนในการรับซื้อคาร์บอนเครดิต และผู้รับซื้อาร์บอนเครดิตจากโครงการ CDM ทีทาง อบก. ได้รวบรวมเพื่อประชาสัมพันธ์เป็นข้อมูลให้กับผู้ประกอบการที่ต้องการข้อมูล ของผู้รับซื้อคาร์บอนเครดิต ซึ่งทาง อบก. มิได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับผู้รับซื้อคาร์บอนเครดิตและไม่ได้มีการเรียกรับผลประโยชน์ใดๆจากผู้รับซื้อ คาร์บอนเครดิตในการเผยแพร่ข้อมูลนี้
2. การดำเนินงานใดๆ ของแหล่งทุน ตัวแทนในการรับซื้อคาร์บอนเครดิต และผู้รับซื้อคาร์บอนเครดิต ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการปฏิบัติงานของ อบก.
3. ผู้รับซื้อคาร์บอนเครดิตที่ต้องการเผยแพร่ข้อมูลของตนเองสามารถส่งรายระเอียดมาที่ อบก. หรือทาง email : info@tgo.or.th

ค้นพบทั้งหมด 35 รายการ

1.

COzero Pty Ltd

Level 2, 71 Macquarie St., Sydney 2000, Australia
Contact Person : Mr. Abraham Robertson ( arobertson@cozero.com.au )
Mr. Xiaojing Shen ( shen@cozero.com.au )
Tel : +61 2 9011 7808
Fax : +61 2 9012 0385

2.

ENEL Trade s.p.a.

Viale Regina Margherita 12500198 Rome, Italy
Contact Person : Giuseppe Deodati ( giuseppe.deodati@enel.com )
Tel : 00390683054747
Fax : 00390683059349

3.

TEPIA CORPORATION JAPAN CO., LTD.

Toyo MK Bldg. 4F, 7-2-14, Toyo, Koto-ku,
Tokyo, 135-0016 JAPAN
Contact Person : Hirohito ISHIGE (Mr.) ( ishigehh@tepia.co.jp )
Tel : +81-3-5857-4862
Fax : +81-3-5857-4863

4.

Mercuria Welstar Enterprise Co. Ltd.

88 Soi Bangna-Trad 30, Bangna-Trad Road,
Bangna, Bangkok 10260, Thailand
Contact Person : CP Loo ( cploo@mercuria.com )
Tel : +66 (0)2 770 3993, +66(0)8 5644 3993 (Mobile)
Fax : +66 (0)2 398 9339

5.

BNP Paribas

990 Abdulrahim Place, 29th Floor Rama IV Road,
Bangrak, Bangkok 10500
Contact Person : Somlak Tinmanee ( somlak.tinmanee@bnpparibas.com )
Tel : (66) 2659 8954
Fax : (66) 2636 1933

6.

Carbonium

5, rue de Rivoli 75004 Paris, France
Contact Person : Vincent Cornu ( vcornu@carbonium.fr ) /
Alexandre Borde ( aborde@carbonium.fr )

7.

Sumitomo Mitsui Banking Corporation (SMBC) Environmental Products Department

Tokyo : 17/F, Tokyo Takarazuka Building 1-3,
Yurakucho 1-chome, Chiyoda-ku, Tokyo 100-0006, JAPAN

Bangkok : 8/F, Q. House Lumpini Building 1 South Sathorn Road,
Thungmahamek, Sathorn, Bangkok 10120 THAILAND
Contact Person : Japan: Shinji Isono ( isono_shinji@dn.smbc.co.jp )
Singapore: Arnold Bufi ( abufi@smpf.com.sg )
Thailand: Charasrit A.Voravudhi : จรัสฤทธิ์ อรรณเวทยวรวุฒิ ( charasrit_arthavedhyavoravudhi@th.smbc.co.jp )

8.

First Climate (Germany) GmbH

Industriestr. 10, 61118 Bad Vilbel - Frankfurt/Main Germany
Contact Person : Julia Pashchenko ( julia.pashchenko@firstclimate.com )
Tel : +49 (0) 6101 55658-41
Fax : +49 (0) 6101 55658-77
Website : www.firstclimate.com

9.

Industrial Decisions, Inc. (IDI)

Nagata House Ikedayama East 2F,
5-11-1 Higashigotanda, Shinagawa-ku, Tokyo 141-0022, Japan
Contact Persons: Koji Yanagisawa ( kyanagisawa@idi-jp.com )
Tel : +81-3-3440-7844
Fax : +81-3-3440-7842
Website : http://www.idi-jp.com/

10.

Japan Carbon Finance Limited (JCF)

1-3, Kudankita 4 chome, Chiyodaku, Tokyo 102-0073, Japan
Contact Persons: Ms. Takara Teranishi ( t-teranishi@jcarbon.co.jp )
or คุณพีระพรรณ ตั้งสุวรรณ โทร. 02-636-2000 ต่อ 4334
Tel : +81-3-5212-8871
Fax : +81-3-5212-8886
Website : http://www.jcarbon.co.jp/

11.

GINGA ENVIRONMENT (S) PTE LTD (Tokyo office)

Nunoman Sky Bldg. 5F, 1-15-8,
Shibadaimon Minato-ku, Tokyo 105-0012, Japan
Contact Person : Ms. Yoshimi Higuchi ( y.higuchi@ginga.com.sg )
Tel : +81-3-5405-2458
Fax : +81-3-5405-3931
Website : http://www.ginga.com.sg

12.

บริษัท อีโคซีเคียวริตี้ส์ เวนเจอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด

83/254 วิลล่าราชเทวีคอนโดมีเนียม ถนนพญาไท
แขวงพญาไท เขตราชเทวี กทม. 10400
Contact Person : ชนิตรา ดอกมะลิ ( chanitra.dokmali@ecosecurities.com )
Mobile: 086-577-7188
Tel : 02 169 9125
Fax : 02 169 9126
Email : office.thailand@ecosecurities.com
Website : www.ecosecurities.com

13.

EnBW Trading GmbH

Durlacher Allee 93 76131 Karlsruhe Germany
Contact Person : Mr. Tay Liang Ping ( a.liangping@gmail.com )
Phone: ++65 9129 7520 Fax: ++65 6386 0292
Hans-Jürgen Mielisch ( h.mielisch@enbw.com )
Phone: ++49 721 63 14237 Fax: ++49 721 63 15433
Website : www.enbw.com

14.

ALLIED CARBON CREDIT

An Der Welle 4, D-60322, Frankfurt/Main Germany
Contact Person : Ms. Susanna Deissler ( susanna.deissler@allied-cc.com ),
คุณพีระพรรณ ตั้งสุวรรณ โทร. 02-636-2000
Tel : +49 (0) 69 7593 8634
Fax : +49 (0) 69 7593 8370
Website : www.allied-carbon-credit.com

15.

Eneco Energy Trade B.V.

Rivium Quadrant 75, 2909 LC Capelle aan den IJssel,
The Netherlands
Contact Person : Mr.Boonrod Yaowapruek ( boonrod@gmail.com )
Tel : +31(0)10 457 5825
Fax : +31(0)10 457 7715
Website : http://www.eneco2.com/

16.

South Pole Carbon Asset Management Ltd.

2/22 Iyara Building, 6th Floor Chan Road,
Soi 2, Thungwatdorn Sathorn, Bangkok 10120 Thailand
Contact Person : Patana Surawatanapongs ( p.surawatanapongs@southpolecarbon.com ),
Pathathai Tonsuwonnont ( p.tonsuwonnont@southpolecarbon.com )
Tel : +66 2 678 8977, 9 / +66 2 678 8786-7
Fax : +66 2 678 8978
Website : www.southpolecarbon.com

17.

Natsource Japan Co., Ltd.

6-3 Nibancho, Chiyoda-ku, Tokyo 102-0084, Japan
Contact Person : Mr. Yoshinori Kozu ( kosu@natsourcejapan.com / transaction@natsourcejapan.com )
Tel : +81-3-5275-1712
Fax : +81-3-5275-1738
Website : http://www.natsourcejapan.com/

18.

Mizuho Corporate Bank, Ltd.

ชั้น 18 ทิสโก้ทาวเวอร์ 48 สาทรเหนือ สีลม บางรัก กรุงเทพฯ 10500
Contact Person : คุณวีณา มณีโรจน์ฉาย ( weena.maneeroagchai@mizuho-cb.com ),
Mr. Toshiya Wakaume ( toshiya.wakaume@mizuho-cb.com )
Tel : 02 638-0200-5 # 2539

19.

TISCO Securities Company Limited

4 Fl., TISCO Tower, 48/8 North Sathorn Rd,
Silom, Bangrak, Bankgok 10500
Contact Person : Mr. Wannawut Apinanratanakul ( wannawut@tisco.co.th )
Tel : 02 633-6511
Fax : 02 633- 6500

20.

KfW Carbon Fund Palmengartenstrasse

5-9 60325 Frankfurt/ Germany
Tel : +49 69 7431 4218 Fax : +49 69 7431 4775
Contact Person : Ms. Farida Zaituni (Representative South East Asia)

KfW Carbon Fund JI. Imam Bonjol No. 80,
Jakarta 10310 Indonesia;
Tel : +62 21 319 27 875
Fax : +62 21 319 078 85
Email : kfs@cbn.net.id